UV LED MANUFACTURER

Mayar da hankali kan UV LEDs tun 2009

Fasahar Sarrafa Marufi na UV LED Haske Marufi

Fasahar Sarrafa Marufi na UV LED Haske Marufi

Hanyar marufi na tushen hasken UV LED ya bambanta da sauran samfuran LED, galibi saboda suna hidimar abubuwa da buƙatu daban-daban. Yawancin kayan haske ko nunin LED an tsara su ne don bauta wa idon ɗan adam, don haka idan aka yi la'akari da ƙarfin haske, kuna buƙatar la'akari da ikon idon ɗan adam na jure haske mai ƙarfi. Duk da haka,UV LED curing fitilukada ku bauta wa idon ɗan adam, don haka suna nufin haɓakar haske mafi girma da ƙarfin kuzari.

Tsarin Marufi na SMT

A halin yanzu, fitilun fitilar UV LED na yau da kullun akan kasuwa ana tattara su ta amfani da tsarin SMT. Tsarin SMT ya ƙunshi haɗa guntu na LED akan mai ɗaukar hoto, galibi ana kiransa madaidaicin LED. Masu ɗaukar LED galibi suna da ayyukan zafi da lantarki kuma suna ba da kariya ga kwakwalwan LED. Wasu kuma dole ne su goyi bayan ruwan tabarau na LED. Masana'antar ta rarraba nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan fitilun fitilu bisa ga ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da nau'ikan kwakwalwan kwamfuta da braket daban-daban. Amfanin wannan hanyar marufi shine cewa masana'antun marufi na iya samarwa a kan babban sikelin, wanda ke rage yawan farashin samarwa. A sakamakon haka, fiye da 95% na UV fitilu a cikin LED masana'antu a halin yanzu amfani da wannan marufi tsari. Masu kera ba sa buƙatar buƙatun fasaha fiye da kima kuma suna iya samar da daidaitattun fitilu da samfuran aikace-aikace.

Tsarin Marufi na COB

Idan aka kwatanta da SMT, wata hanyar marufi ita ce marufi na COB. A cikin marufi na COB, guntuwar LED tana kunshe kai tsaye a kan madaidaicin. A haƙiƙa, wannan hanyar marufi ita ce farkon marufi fasaha mafita. Lokacin da aka fara haɓaka kwakwalwan LED, injiniyoyi sun ɗauki wannan hanyar tattara kayan.

Dangane da fahimtar masana'antar, tushen UV LED ya bi babban ƙarfin makamashi da ƙarfin gani mai ƙarfi, wanda ya dace musamman don tsarin marufi na COB. A bisa ka'ida, tsarin marufi na COB na iya haɓaka marufi marasa fa'ida a kowane yanki na juzu'in, don haka samun ƙarfin ƙarfin ƙarfi don adadin kwakwalwan kwamfuta iri ɗaya da yanki mai fitar da haske. 

Bugu da ƙari, kunshin COB kuma yana da fa'ida a bayyane a cikin ɓarkewar zafi, kwakwalwan kwamfuta na LED yawanci suna amfani da hanya ɗaya kawai na gudanar da zafi don canja wurin zafi, da ƙarancin ƙarancin zafi da ake amfani da shi a cikin tsarin tafiyar da zafi, mafi girman ingancin gudanarwar zafi. tsari, saboda guntu ne kai tsaye kunsasshen a kan substrate, idan aka kwatanta da SMT marufi hanya, guntu zuwa zafi nutse tsakanin rage biyu iri zafi conduction matsakaici, wanda ƙwarai inganta yi da kwanciyar hankali na samfuran tushen hasken marigayi. aiki da kwanciyar hankali na samfuran tushen haske. Sabili da haka, a cikin masana'antar masana'antu na tsarin UV LED mai ƙarfi, yin amfani da tushen hasken marufi na COB shine mafi kyawun zaɓi.

A taƙaice, ta hanyar inganta ƙarfin fitarwar makamashi naLED UV curing tsarin, Daidaita madaidaicin raƙuman raƙuman ruwa, sarrafa lokacin iska da makamashi, ƙimar hasken UV mai dacewa, sarrafa yanayin yanayin muhalli, da gudanar da kula da inganci da gwaji, za'a iya tabbatar da ingancin warkarwa na tawada UV yadda ya kamata. Wannan zai inganta ingantaccen samarwa, rage ƙin ƙima, da tabbatar da ingancin ingancin samfur.


Lokacin aikawa: Maris-27-2024